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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA MAMBO YA NDANI YA NCHI 
IDARA YA UHAMIAJI 

 
 
 

          
 
 
 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA AJIRA 
 
Kamishna Jenerali wa Uhamiaji kwa Mamlaka niliyonayo chini ya Kanuni Namba 11(1) ya Kanuni za 
Uendeshaji za Uhamiaji za Mwaka 2018, natangaza nafasi za Ajira Mpya za Askari wa Uhamiaji  kwa 
Vijana wa Kitanzania wenye sifa zifuatazo:-   

 
1. SIFA ZA MWOMBAJI 

i. Awe ni raia wa Tanzania;  
ii. Awe hana ajira au hajawahi kuajiriwa na Taasisi yoyote Serikalini; 
iii. Awe na Cheti cha Kuzaliwa; 
iv. Awe na Kitambulisho cha Taifa au Namba  ya Utambulisho iliyotolewa na Mamlaka 

ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA); 
v. Awe na siha njema ya mwili na akili.  
vi. Awe hajawahi kutumia Dawa za kulevya; 
vii. Asiwe na Kumbukumbu au Taarifa zozote za kuhusika katika masuala au matukio 

ya uhalifu au jinai; 
viii. Asiwe na alama yoyote au michoro  (Tatoo) katika mwili wake; 
ix. Awe hajaoa au kuolewa wala kuwa na mtoto; 
x. Mwombaji mwenye Elimu ya Kidato cha Nne awe na umri kuanzia miaka 18 hadi 

miaka 22, Mwombaji mwenye Elimu ya Kidato cha Sita na Stashahada awe na 
umri kuanzia miaka 18 hadi  miaka 25 na Mwombaji mwenye Elimu ya 
Shahada/Stashahada ya Juu  awe na umri kuanzia miaka 18 hadi miaka 30.  

xi. Awe tayari kufanya kazi za Idara ya Uhamiaji mahali popote Tanzania. 
xii. Awe tayari kujigharimia katika hatua zote za ufuatiliaji na uendeshwaji wa zoezi la 

Ajira. 
 

2.  MAOMBI YATAKAYOPEWA KIPAUMBELE: 
Maombi yatakayopewa kipaumbele ni ya waombaji wenye taaluma ngazi ya 
Shahada/Stashahada ya Juu, Stashahada na Astashahada kutoka  katika Vyuo 
vinavyotambuliwa na Serikali wenye fani zifuatazo:- Mtaalamu wa Lugha za Kimataifa, 
Utawala, Sheria, Uhusiano, TEHAMA, Masijala, Ukatibu Mahsusi, Uhasibu, Ununuzi 
na Ugavi waliosajiliwa na Bodi, Takwimu, Uchumi, Umeme, Ufundi wa Magari, Ufundi 
wa AC, Cyber Security, Brass band, na Mpiga chapa (Printer). 
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3. NAMNA YA KUFANYA MAOMBI:  
MAOMBI  yote ya Ajira yatawasilishwa kupitia tovuti  ya Idara ya Uhamiaji ambayo ni 
https://www.immigration.go.tz kuanzia tarehe 29 Novemba, 2024 na mwisho wa 
kufanya maombi ni tarehe 13 Disemba, 2024.  

 
Wakati wa kufanya Maombi, Mwombaji anatakiwa kuambatisha (upload) kwenye 
mfumo wa Ajira nyaraka zifuatazo zilizo katika mfumo wa PDF (kila Nyaraka moja 
isizidi 300Kb);  

  
i. Picha (passport size) ya hivi karibuni iliyo katika mfumo wa jpg/png isiyozidi 

300Kb kwa ajili ya kuambatisha kwenye mfumo (upload); 
ii. Barua ya  maombi ya ajira iliyoandikwa kwa mkono; 
iii. Barua ya Utambulisho toka Serikali ya Mtaa/Kijiji au Shehia; kwa walio 

Makambini JKT/JKU wawe na barua za Utambulisho kutoka kwa Mkuu wa 
Kambi; 

iv. Cheti cha Kuzaliwa; 
v. Awe na Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au Namba ya NIDA kwa ajili ya kujisajili 

kwenye mfumo; 
vi. Awe na Index namba za  vyeti vya kufaulu Kidato cha Nne na Kidato cha Sita 

ambazo atajaza kwenye mfumo wa ajira; 
vii. Vyeti vingine vya kuhitimu fani mbalimbali ngazi ya Astashahada, Stashahada, 

na Shahada/Stashahada ya Juu  (kama anavyo na viwe vimehakikiwa katika 
vyuo husika); 

viii. Vyeti vya usajili wa taaluma kwa fani zinazohitaji usajili wa Bodi; 
ix. Wasifu wa Mwombaji (CV). 

 
4. TAHADHARI 

(i) Maombi yote yatapokelewa katika utaratibu ulioainishwa katika kifungu Namba 

3 hapo juu na si vinginevyo; 

 
(ii) Mwombaji yoyote atakayebainika kuwasilisha nyaraka za kughushi 

atachukuliwa hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na kufikishwa Mahakamani; 

 
(iii) Epuka Matapeli wanaoomba fedha au rushwa ya aina yoyote kwa ajili ya 

kusaidia kupata nafasi za Ajira. 
 
 

Limetolewa na: 
 

KAMISHNA JENERALI WA UHAMIAJI, 
MAKAO MAKUU YA UHAMIAJI - DODOMA. 

Tarehe; 29 Novemba, 2024 




